คณะบริหารธุรกิจ ร่วมกับ คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ดำเนินการจัดกิจกรรมเสริมหลักสูตรใน “โครงการทัศนศึกษาเพิ่มทักษะความรู้ ประจำปีการศึกษา 2553” ระหว่างวันที่ 14 – 16 มีนาคม 2554 เพื่อให้นักศึกษาได้มีโอกาสบูรณาการแนวคิดทางวิชาการกับสภาพจริงที่ได้พบเห็นในการศึกษาดูงานนอกสถานที่จากองค์กรชั้นนำต่างๆ พร้อมนำองค์ความรู้มาประยุกต์ใช้งานทางด้านสายงานบริหารธุรกิจและเทคโนโลยี นั้น
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image004.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image006.jpg)
ซึ่งมีนักศึกษาที่เข้าร่วมโครงการ จำนวน 45 คน จากคณะบริหารธุรกิจ สาขาวิชาการตลาด, สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ และคณะวิทยาศาตร์และเทคโนโลยี สาขามัลติมีเดียและเอนิเมชั่น ได้ดำเนินการเข้าบันทึกรายการ SME ตีแตก ในวันจันทร์ที่ 15 มีนาคม 2554 ที่ผ่านมา ณ บริษัท เวิร์คพอยท์ เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด (มหาชน)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image008.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image010.jpg)
เริ่มการบันทึกรายการโดย คุณปัญญา นิรันกุล
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image012.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image014.jpg)
เจ้าของธุรกิจ และ คณะกรรมการขาโหดประจำรายการ อ.ธันยวัชร์ (คนกลาง)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image016.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image018.jpg)
คุณ นก – ชนิตา เถาว์ชาลีย์ อดีตนางสาวไทย ดารารับเชิญ
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image020.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image022.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image024.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image026.jpg)
นักศึกษาเข้าร่วมกิจกรรมทดสอบผลิตภัณฑ์กับทางรายการ
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image028.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image030.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image032.jpg)
จบการบันทึกรายการ ทางคณะนักศึกษาและอาจารย์มอบของที่ระลึกแก่ทางคุณปัญญาและคณะกรรมการทั้งสามท่าน
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image034.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image036.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image038.jpg)
และในวันที่ 16 มีนาคม 2554 คณะนักศึกษาได้เดินทางไปยัง อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ เพื่อตามรอยธุรกิจ SME ของ อ.หัวหิน ร้าน “บ้านถั่วเย็น” และเข้าชม “เพลินวาน” ตลาดย้อนยุคให้หวนคิดถึงอดีตอันสดใส
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image040.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image042.jpg)
นักศึกษาสอบถามข้อมูลการทำธุรกิจจากเจ้าของกิจการ พร้อมถ่ายรูปเป็นที่ระลึก
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image044.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image046.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image048.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image050.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image052.jpg)
![](https://www.stu.ac.th/images/column_1301587990/image054.gif)